தரமான சம்பவம் செய்யும் 10 கேள்விகள் – Part 5

To attend test in tamil

To attend test in English:

#1. கூற்று (A): வெளியில் குளிர்ச்சியாக இருக்கும்போது நீங்கள் நடுங்குவீர்கள், வெளியில் சூடாக இருக்கும்போது வியர்க்கிறீர்கள் காரணம் (R): நமது உடல்கள் மற்றும் ஆரோக்கியம் உட்பட, நமது அன்றாட வாழ்வின் பல அம்சங்களில் வெப்பநிலை ஈடுபட்டுள்ளது.

#2. கூற்று (A): வெப்பமானிகளில் பெரும்பாலும் ஆல்கஹால் மற்றும் மெர்குரி பயன்படுத்தப்படுகின்றன, ஏனெனில் அவை வெப்பநிலை மாறினாலும் திரவ வடிவில் இருக்கும். காரணம்(R): வெப்பநிலையில் ஏற்படும் சிறிய மாற்றம் திரவத்தின் அளவு மாற்றத்தை ஏற்படுத்துகிறது.

#3. மெர்குரியின் கொதிநிலை என்ன?

#4. பின்வருவனவற்றில் மதுவின் அம்சங்கள் யாவை? 1. ஆல்கஹாலின் உறைநிலை −100°C க்கும் குறைவாக உள்ளது. 2. வெப்பநிலையில் ஒரு டிகிரி செல்சியஸ் உயர்வுக்கு அதன் விரிவாக்கம் மிகவும் பெரியது 3. இது பிரகாசமான வர்ணம் கொண்டது , எனவே எளிதில் தெரியும்.

#5. சரியான அறிக்கை/அறிக்கைகளைத் தேர்வு செய்யவும்: I. மருத்துவ வெப்பநிலைமானிகளின் குழாயினில் ஒரு குறுகிய வளைவு காணப்படுகிறது. இக் குறுகிய வளைவானது வெப்பநிலைமானியை நோயாளியின் வாயிலிருந்து எடுத்தவுடன் பாதரசமானது மீண்டும் குமிழுக்குள் செல்வதைத் தடுக்கிறது. எனவே நம்மால் வெப்பநிலையை எளிதாக குறித்துக்கொள்ள இயலும். II.மருத்துவ வெப்பமானி குறைந்தபட்சம் 35°C அல்லது 94°F முதல் அதிகபட்சம் 42°C அல்லது 108°F வரை வெப்பநிலையைக் குறிக்கிறது.

#6. பின்வரும் கூற்றுகளில் எது சரியானது? 1.) ஆய்வக வெப்பமானிகள் அறிவியல் ஆராய்ச்சிக்காக பள்ளி மற்றும் பிற ஆய்வகங்களில் வெப்பநிலையை அளவிடப் பயன்படுகிறது. 2.) மருத்துவ வெப்பமானிகள் பதிவு செய்யக்கூடிய வெப்பநிலையை விட அதிக வெப்பநிலையை அளக்க முடியும் என்பதால், அவை தொழில்துறையிலும் பயன்படுத்தப்படுகின்றன. 3.) மருத்துவ வெப்பமானியுடன் ஒப்பிடும் போது, ஆய்வக வெப்பமானியின் தண்டு மற்றும் பல்ப் நீளமாக இருக்கும்.

#7. ஆய்வக வெப்பமானி பற்றிய பின்வரும் அறிக்கைகளில் எது தவறானது?

#8. கூற்று (A) : சூடான பாலின் வெப்பநிலையை அளவிட மருத்துவ வெப்பமானியை நாம் பயன்படுத்தக்கூடாது. காரணம்(R) : ஒரு மருத்துவ வெப்பமானி சிறிய வெப்பநிலை வரம்பைக் கொண்டுள்ளது.

#9. மனித உடலின் சராசரிவெப்பநிலை (°C) ?

#10. கூற்று (A) : ஒரு பொருளில் உள்ள மூலக்கூறுகளின் சராசரி இயக்க ஆற்றல் அதன் வெப்பநிலையாகும். காரணம் (R) : அதாவது ஒரு பொருள் அதிக வெப்பநிலையினை கொண்டிருந்தால் அப்பொருளில் உள்ள மூலக்கூறுகள் அதிக வேகத்தில் இயங்கிக் கொண்டிருக்கும்.

Finish

#1. Which of the following statement is correct? 1.) Laboratory thermometers are used to measure the temperature in school and other laboratories for scientific research. 2.) They are also used in the industry as they can measure temperatures higher than what clinical thermometers can record. 3.) The stem and the bulb of a lab thermometer are longer when compared to that of a clinical thermometer

#2. Choose the correct statement/statements: I. All clinical thermometers have a kink that prevents the mercury from flowing back into the bulb when the thermometer is taken out of the patient’s mouth, so that the temperature can be noted conveniently. II.A clinical thermometer indicates temperatures from a minimum of 35°C or 94°F to a maximum of 42°C or 108°F.

#3. Which of the following statement about Laboratory Thermometer is incorrect?

#4. Assertion(A): We should not use Clinical thermometer to measure the temperature of hot milk Reason(R): A Clinical thermometer has small temperature range

#5. Assertion(A): Mostly Alcohol and Mercury are used in thermometers as they remain in liquid form even with a change of temperature in them Reason(R): A small change in the temperature causes change in volume of a liquid

#6. Which of the following are the features of Alcohol? 1.The freezing point of alcohol is less than −100°C. 2. Its expansion per degree Celsius rise in temperature is very large. 3. It can be coloured brightly and hence is easily visible.

#7. What is the boiling point of Mercury?

#8. Mean temperature of human body (°C) ?

#9. Assertion(A): You shiver when it is cold outside and sweat when it is hot. Reason (R): Temperature is involved in many aspects of our daily lives, including our own bodies and health

#10. Assertion(A): The temperature of the object is well approximated with the kinetic energy of the substances. Reason(R): The high temperature means that the molecules within the object are moving at a faster rate.

Finish

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *